Ƙungiyar Ilimi ta Gina Jiki tana haɗin gwiwa tare da Ma'aikatar Fitar da Abinci na Gida don tabbatar da cewa tsofaffi (60 da mazan) waɗanda ke gida ba za su iya samun abincin da aka kawo gida wanda ya dace da buƙatun lafiyar mutum ɗaya ba. Ana samun bayanan abinci don takamaiman bukatun kiwon lafiya na yau da kullun, gami da Ciwon sukari, cututtukan zuciya, Ciwon koda da cututtukan GI. Ana samun akwatunan da aka keɓe na kiwon lafiya kowane wata kuma ƙungiyar sadaukarwa ta sadaukar da kai ta kai ƙofar abokan ciniki. Manyan mazauna yankin sun nuna jin daɗinsu game da ƙarin kayan amfanin gona da ke tare da akwatin kayan abinci marasa lalacewa, tare da adabin ilimin abinci mai gina jiki. 

 

Tare da tallafin tallafi daga Ciyar da Ƙwararrun Masu Bayar da Agaji na Ƙasar Amurka don magance manyan yunwa a cikin alummar mu mun haɗa abincin da ya dace da lafiya don magance buƙatun abinci mai gina jiki da lafiyar tsofaffi, ƙara sabbin kayan aiki ga tsofaffi na cikin gida, da samar da ilimin abinci mai gina jiki. Wannan na iya duba hanyoyi iri -iri daga kayan hannu, zuwa girke -girke, koyar da dafa abinci, zanga -zangar dafa abinci, da sauran abubuwa. Hakanan mun fadada haɗin gwiwarmu masu ƙoshin lafiya don magance buƙatun tsofaffi masu zuwa gidajen abinci a gundumar mu.

 

Ta hanyar wannan aikin mun kuma sami damar ba da gudummawa ga safiyo don Ciyar da Amurka ta sami ƙarin koyo game da manyan matsalolin rashin abinci.

 

Wasu daga cikin manufofin mu sun haɗa da:

  • Kafa abokan cin abinci masu lafiya guda 5
  • Ƙara faɗaɗa yawan tsofaffi da aka yi wa hidima
  • Taimaka wa sababbin hukumomi uku don kyautata hidimar tsofaffi
  • Aiwatar da ilimin abinci mai gina jiki a cikin duk manyan rabon abinci

 

Sha'awar aikin sa kai? Don ganin yadda zaku iya taimakawa tare da wannan aikin, tuntuɓi amera@galvestoncountyfoodbank.org