Kwalejin Ilimin Abinci: Molly Silverman
Sannu! Sunana Molly Silverman, kuma ni ƙwararren ƙwararren ilimin abinci ne a Jami'ar Texas Medical Branch (UTMB). Na kammala jujjuya mako 4 tare da bankin Abinci na Galveston County (GCFB) daga ƙarshen watan Agusta zuwa farkon Satumba 2024. Wannan ya zama ɗaya daga cikin jujjuyawar al'ummata, yana cika buƙatun aikin da ake kulawa akan hanyata ta zama likitan cin abinci mai rijista.
Tun lokacin da na fara nazarin abinci mai gina jiki, na kasance mai sha'awar yin aiki don inganta lafiyar jama'a ta hanyar rarraba albarkatu na lafiya daidai da ƙara samun lafiya, abinci mai gina jiki. A cikin juye-juye na tare da GCFB, na sami koyo game da kuma shiga cikin ayyukan isar da Sashen Gina Jiki da suka haɗa da Aikin Kasuwancin Kasuwancin Lafiya, darussan ilimin abinci mai gina jiki a Makarantar Sakandare ta Texas City, da haɗin gwiwa tare da Kasuwar Manoma ta Galveston da Dalibin Kwandon Picnic Kayan Abinci a UTMB.
A cikin makon farko na, na sami damar ziyartar shaguna biyu waɗanda ke haɗin gwiwa tare da GCFB don Aikin Katin Kuɗi na Lafiya. Ta wannan aikin, GCFB yana ba da shaguna masu shiga tare da kayan talla don tallata karɓar fa'idodin SNAP da haɓaka zaɓin abinci mai gina jiki a cikin shagunan. Stephanie, ɗaya daga cikin Malaman Gina Jiki, kuma na ziyarci waɗannan shagunan don taɓa tushe tare da masu kantin da kuma lura da ingancin kayan talla da ake nunawa a halin yanzu.
A cikin mako na biyu, yawancin lokacina na ciyar da aunawa da tattara kayan yaji don saka su a cikin kayan abinci na Sashen Gina Jiki da za a raba wa al'umma. Waɗannan kits ɗin za su haɗa da takaddun bayanai don ilimin ciwon sukari da rigakafin da kuma katunan girke-girke masu gina jiki da abubuwan da suka dace.
Na iya lura da taimakawa
azuzuwan ilimin abinci mai gina jiki a cikin makonni na uku da na huɗu. Waɗannan su ne zama na biyu na farko a cikin kwas ɗin Abubuwan da ake dafa abinci don manyan makarantu a Makarantar Sakandare ta Texas. Wannan kwas ɗin yana da niyya don sa ɗalibai farin ciki game da abinci mai gina jiki ta koya musu game da shawarwarin MyPlate da gabatar da su ga sabbin abinci. Kowane aji ya ƙunshi duka lacca da nunin dafa abinci. Na sami damar shiga tare da ɓangarorin biyu, na taimaka wajen tsarawa da aiwatar da laccoci da jagoranci ɗaya daga cikin zanga-zangar dafa abinci.
Na ji daɗin gogewata da GCFB. Samun hulɗa tare da membobin al'umma, ƙawata allon girke-girke, da ƙirƙira ilimantarwa / rubuce-rubucen kafofin watsa labarun ya kasance duka mai daɗi da gamsarwa. Sha'awar kowane memba na ma'aikaci don samar da gundumar Galveston abinci mai gina jiki da ilimin kiwon lafiya yana bayyana a cikin yadda suke aiki tuƙuru da nasarar shirye-shiryen wayar da kai. Ina matukar godiya da lokacina a nan, ba zan taba mantawa da wannan kwarewa ba!